Tare da aikace-aikacen mutum-mutumi na masana'antu yana ƙaruwa da yawa, mutum-mutumi guda ɗaya ba koyaushe yake iya kammala aikin da kyau da sauri ba. A yawancin lokuta, ana buƙatar gatari ɗaya ko fiye na waje.
Bugu da kari ga manyan palletizing mutummutumi a kasuwa a halin yanzu, mafi kamar walda, yankan ko 6 axis mutummutumi amfani da yawa, 7 axis ko da yake an kaddamar da shekaru da yawa, saboda high farashin, low shahararsa. A 6-axis robot na iya yin kusan duk gestures, amma idan masana'anta yana so ya matsa zuwa aiki da kai, yana buƙatar ba kawai aikin robot ba, amma ƙarin haɗin gwiwar gaba ɗaya don kammala wani tsari, a wannan lokacin, yana buƙatar ƙara haɓaka.robot waje shaft. Abin da muke kira axis na waje shine ainihin tsarin aiki na waje wanda ke da alaƙa da mutum-mutumi, kamar layin dogo na zamiya na layi, tsarin ɗagawa, tsarin jujjuyawa, da sauransu, don yin aiki tare da aikin mutum-mutumi.
Misali, walda na bututun shaye-shaye na mota shine kawai walda mai girth, amma kusurwar walda dole ne a tabbatar da shi. Kodayake mutum-mutumi na iya kammala dukkan walda, yanayin walda yana kaiwa ga yin walda ba shi da kyau kuma ƙarfin ba shi da ƙarfi. Idan mutum-mutumi yana sanye da wani juzu'i na waje don daidaita aikin, za a iya gamsu da yanayin walda a lokaci guda, kuma ana iya kammala dukkan walda cikin sauri don cimma sakamako mai gamsarwa. Alal misali, a lokacin da sosai dogon workpiece bukatar ya zama welder, saboda da iyakance na hannu na walda robot, da matsayi na kafaffen robot ba zai iya kai matsayin da bukatar da za a welded, da daidaituwa slide na waje shaft iya bari da robot – tafiya gefen waldi, tsawon lokacin da nisa za a iya gane waldi.
The mutum-mutumi na waje shafttsarin sarrafawa ne wanda ya dogara da samfurin mutum-mutumi, don haka a cikin aiwatar da haɗin gwiwa tare da motsi na mutum-mutumi, zai iya zama mafi sauri kuma mafi daidaituwa, wanda shine muhimmin ɓangare na filin aikace-aikacen mutummutumi na masana'antu. Shanghai Jiesheng robot Co., Ltd yana kasancewa mai rarraba aji na farko kuma bayan mai ba da sabis na siyarwa wanda Yaskawa ya ba da izini, zaku iya saitarobot waje shaftkamar yadda ake bukata.
Lokacin aikawa: Maris-06-2023